Hưng Nguyên: Hội nghị Kiểm điểm tập thể, cá nhân các đồng chí Ban Thường vụ Huyện uỷ
Sáng 8/12, Hưng Nguyên tổ chức Hội nghị Kiểm điểm tập thể, cá nhân các đồng chí Ban Thường vụ Huyện uỷ năm 2023. Đồng chí Nguyễn Trường Giang- Uỷ viên Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện uỷ chủ trì Hội nghị.
Tham dự có các đồng chí: Nguyễn Thị Thu Hường – UVBTV Tỉnh ủy, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh uỷ; Nguyễn Quang Tùng - Uỷ viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; Đại diện các Ban xây dựng Đảng, UBKT và Văn phòng Tỉnh uỷ; Các đồng chí Uỷ viên Ban Thường vụ Huyện uỷ.
Năm 2023, Ban Thường vụ Huyện ủy Hưng Nguyên có nhiều giải pháp chỉ đạo phát triển kinh tế - xã hội, đảm bảo quốc phòng - An ninh. Kinh tế ổn định và tiếp tục phát triển, có 29/31 chỉ tiêu đạt và vượt mức kế hoạch đề ra. Tốc độ tăng trưởng kinh tế đạt 16,3 %. Cơ cấu kinh tế chuyển đúng hướng.
Ban Thường vụ đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo xây quy hoạch đến năm 2023, bổ sung điều chỉnh quy hoạch sử dụng đất giai đoạn năm 2020 -2030, kế hoạch đầu tư công trung hạn giai đoạn 2021 -2025, kế hoạch xây dựng Nông thôn mới, tăng thu ngân sách, GPMB thi công các công trình trọng điểm, các nghị quyết Đại hội Đảng các cấp, cải cách hành chính, chuyển đổi số đảm bảo quốc phòng - an ninh, văn hóa xã hội.
Ban Thường vụ Huyện ủy Hưng Nguyên cũng nghiêm đánh giá đầy đủ, toàn diện, khách quan những kết quả đạt được. Phân tích, làm rõ và bỏ sung những kết quả đạt được cũng như chỉ ra vấn đề còn hạn chế, chỉ rõ nguyên nhân, trách nhiệm của tập thể, cá nhân có liên quan và hướng khắc phục trong thời gian tới. Đồng thời, đề ra biện pháp khắc phục những hạn chế, khuyết điểm để triển khai thực hiện nhiêm vụ trong thời gian tới hiệu quả, thiết thực hơn.
Phát biểu chỉ đạo đồng chí Nguyễn Thị Thu Hường - Uỷ viên BTV, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh uỷ đã ghi nhận đánh giá cao công tác tổ chức, chuẩn bị hội nghị; tinh thần kiểm điểm nghiêm túc của tập thể, cá nhân Ban Thường vụ Huyện ủy Huyện ủy trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện nhiệm vụ chính trị năm 2023.
Các đồng chí đã nghiêm túc nhìn nhận những mặt tồn tại, hạn chế tập thể BTV Huyện ủy; phát huy tinh thần đoàn kết, thống nhất, dân chủ, đổi mới phương thức lãnh đạo theo hướng có trọng tâm, trọng điểm, sâu sát cơ sở, quyết liệt, kịp thời, chú trọng đến chất lượng, hiệu quả; gắn vai trò, trách nhiệm của BTV, từng đồng chí ủy viên BTV Huyện ủy trong thực hiện chức trách, nhiệm vụ được giao.
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/2936/quantritintuc202312/19638376363761789908.JPG)
Đồng chí đề nghị tập thể và mỗi cá nhân Ban Thường vụ Huyện ủy tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, cộng sự, quyết tâm, quyết liệt tìm giải pháp khắc phục nhanh các tồn tại, hạn chế, khó khăn; tập trung cao lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội huyện. Đồng chí Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đề nghị quan tâm có giải pháp khắc phục những tồn tại và thời gian khắc phục. Có giải pháp triển khai Nghị quyết 39. Hoàn thành hồ sơ xây dựng huyện Nông thôn mới và tiếp tục nâng cao chất lượng các tiêu chí Nông thôn mới. Bên cạnh đó, phân công, phân nhiệm rõ trách nhiệm để đảm bảo sự chỉ đạo thông suốt. Trước tiên quan tâm tới vấn đề An ninh trật tự trên địa bàn, Tết người nghèo
![Anh-tin-bai](https://datafiles.nghean.gov.vn/nan-ubnd/2936/quantritintuc202312/21638376367295769563.JPG)
Cùng với kiểm điểm tập thể BTV, từng cá nhân ủy viên BTV Huyện ủy kiểm điểm công tác lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện nhiệm vụ năm 2023. Việc kiểm điểm tập thể, cá nhân của BTV Huyện ủy Hưng Nguyên được thực hiện nghiêm túc, đúng quy định; các thành viên dự hội nghị nêu cao tinh thần tự phê bình, phê bình, thẳng thắn, trách nhiệm trong góp ý và nhận trách nhiệm đối với những hạn chế./.
Kiều Hoa