|
-
Sáng 25/7, Đoàn công tác của UBND tỉnh do đồng chí Nguyễn Văn Đệ - Phó Chủ tịch UBND tỉnh làm trường đoàn đã đi kiểm tra sản xuất tại huyện Hưng Nguyên.
-
Sáng 24/7, đoàn Đại biểu Huyện ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Hưng Nguyên do đồng chí Nguyễn Trường Giang - Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy làm trưởng đoàn đã tổ chức lễ dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh tại Khu Di tích Quốc gia đặc biệt Kim Liên, Nam Đàn; các anh hùng Liệt sỹ hi sinh tại Khu di tích Xô Viết Nghệ Tĩnh; Khu lưu niệm Tổng Bí thư Lê Hồng Phong; các anh hùng Liệt sỹ tại nghĩa trang Liệt sỹ huyện, Nhân kỷ niệm 77 Năm ngày Thương binh - Liệt sỹ 27/7/1947 -27/7/2024).
-
Chiều 23/7, Hưng Nguyên tổ chức Hội nghị Ban Thường vụ thường kỳ tháng 7 để nghe và cho ý kiến một số nội dung thuộc thẩm quyền. Đồng chí Nguyễn Trường Giang - Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy chủ trì Hội nghị.
-
Chiều 22/7, Đảng bộ Võ Trọng Cánh, Công đoàn cơ quan Khối dân huyện Hưng Nguyên tổ chức hội nghị sơ kết công tác xây dựng Đảng, Công đoàn 6 tháng đầu năm 2024, triển khai phương hướng nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
-
Chiều 22/7, Đảng bộ Võ Trọng Cánh tổ chức Lễ công bố quyết định số 2188 ngày 22/7/2924 của Ban thường vụ huyện ủy về việc chỉ định đồng chí Nguyễn Xuân Thủy- UVBTV Huyện ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam huyện Hưng Nguyên giữ chức vụ Bí thư Đảng ủy Võ Trọng Cánh nhiệm kỳ 2020-2025.
-
2 thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp Trung học phổ thông năm 2024 của trường THPT Nguyễn Trường Tộ huyện Hưng Nguyên là các em Đinh Nguyễn Huyền Trang lớp 12 C1 với 52,95 điểm tổ hợp KHXH và Đinh Chí Đăng lớp 12 A1 với 51,5 điểm tổ hợp KHTN.
-
Chiều 19/7, Ban Thường trực Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Hưng Nguyên tổ chức Hội nghị Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện lần thứ 2, nhiệm kỳ 2024 – 2029.
-
Sáng 19/7, HĐND xã Hưng Tân tổ chức kỳ họp thứ 10 khóa XX, nhiệm kỳ 2021-2026.
-
Chiều 18/7, Cơ quan Huyện ủy tổ chức Hội nghị Sơ kết công tác xây dựng Đảng, Công đoàn, Cơ quan 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
-
Sáng 17/7, Đảng bộ Xuân Lam ( Hưng Nguyên) tổ chức trao Huy hiệu Đảng cho các đảng viên đợt 3/2 và 19/5; Sơ kết công tác xây dựng đảng 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm.
|
|