|
-
Ngày 26/7, UBND huyện Hưng Nguyên tổ chức lễ viếng và truy điệu và tiễn đưa Mẹ Việt Nam anh hùng Hoàng Thị Chắt, trú quán xóm 8 xã Xuân Lam về nơi an nghỉ cuối cùng. Đồng chí Nguyễn Hữu Hà- Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban lễ tang.
-
Sáng 26/7, Bộ Công Thương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn Quốc phổ biến Nghị định số 60/2024/NĐ-CP ngày 5/6 của Chính phủ về phát triển và quản lý chợ. Đồng chí Trương Thiên Hoài - Thứ trưởng bộ Công thương chủ trì hội nghị.
-
Tối 26/7, Huyện Hưng Nguyên tổ chức Lễ thắp nến tri ân các Anh hùng liệt sĩ tại Di tích Xô Viết Nghệ Tĩnh và Nghĩa trang liệt sĩ huyện nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sĩ ( 27/7/1947 -27/7/2024).
-
Sáng 25/7, Đoàn công tác của UBND tỉnh do đồng chí Nguyễn Văn Đệ - Phó Chủ tịch UBND tỉnh làm trường đoàn đã đi kiểm tra sản xuất tại huyện Hưng Nguyên.
-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 24/7, đoàn lãnh đạo huyện Hưng Nguyên do đồng chí Nguyễn Hữu Hà- Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ Quốc tế Việt – Lào, huyện Anh Sơn và Khu di tích lịch sử Quốc gia Truông Bồn, huyện Đô Lương.
-
Sáng 24/7, đoàn Đại biểu Huyện ủy - HĐND - UBND - Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện Hưng Nguyên do đồng chí Nguyễn Trường Giang - Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy làm trưởng đoàn đã tổ chức lễ dâng hoa, dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh tại Khu Di tích Quốc gia đặc biệt Kim Liên, Nam Đàn; các anh hùng Liệt sỹ hi sinh tại Khu di tích Xô Viết Nghệ Tĩnh; Khu lưu niệm Tổng Bí thư Lê Hồng Phong; các anh hùng Liệt sỹ tại nghĩa trang Liệt sỹ huyện, Nhân kỷ niệm 77 Năm ngày Thương binh - Liệt sỹ 27/7/1947 -27/7/2024).
-
Chiều 23/7, UBND tỉnh Nghệ An tổ chức Hội nghị trực tuyến sơ kết công tác bảo đảm trật tự an toàn giao thông 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Các đồng chí: Lê Hồng Vinh- Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, Phó Ban Thường trực Ban ATGT tỉnh; Hoàng Phú Hiền - Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Giao thông –Vận tải, Phó Ban ATGT tỉnh; Trần Ngọc Tuấn - Phó Giám đốc Công an tỉnh, Phó Ban ATGT tỉnh chủ trì Hội nghị.
-
Chiều 23/7, Hưng Nguyên tổ chức Hội nghị Ban Thường vụ thường kỳ tháng 7 để nghe và cho ý kiến một số nội dung thuộc thẩm quyền. Đồng chí Nguyễn Trường Giang - Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ Tỉnh, Bí thư Huyện ủy chủ trì Hội nghị.
-
Sáng 23/7, đoàn lãnh đạo huyện Hưng Nguyên do đồng chí Nguyễn Hữu Hà - Phó Chủ tịch UBND huyện làmtrưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà các Trung tâm chăm sóc nuôi dưỡng thương binh, bệnh binh trên địa bàn tỉnh nhân dịp Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ(27/7/1947 -27/7/2024).
-
Sáng 23/7, tại hội trường cơ quan khối dân huyện Hưng Nguyên, Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ tỉnh Nghệ An tặng quà cho thân nhân liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh liệt sỹ ( 27/7/1947-27/7/2024).
|
|