Sáng 9/12, Hưng Nguyên tổ chức Lễ công bố Quyết định thành lập Chi bộ quân sự Thị trấn. Đây là Chi bộ Quân sự cơ sở đầu tiên của huyện Hưng Nguyên.
Các đại biểu dự lễ Công bố Quyết định thành lập Chi bộ Quân sự Thị trấn
Các đại biểu dự lễ Công bố Quyết định thành lập Chi bộ Quân sự Thị trấn
Tham dự có đồng chí Nguyễn Trường Giang – Ủy viên Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Huyện ủy Hưng Nguyên; Các đồng chí trong Ban Thường vụ Huyện ủy; Đại diện Lãnh đạo Tổ chức Huyện ủy, Ban Tuyên giáo Huyện ủy và Ban Chỉ huy Quân sự huyện; Các đồng chí là Bí thư Đảng ủy – Chính trị viên và Chỉ huy Trưởng Ban chỉ huy Quân sự các xã cùng toàn thể Ban chấp hành Đảng bộ Thị trấn.
Đồng chí Nguyễn Trường Giang - Bí thư Huyện ủy Hưng Nguyên tặng hoa chúc mừng thành lập Chi bộ Quân sự Thị trấn
Tại buổi lễ các đại biểu đã nghe công Bố quyết định về việc thành lập Chi bộ Quân sự Thị trấn. Theo đó Chi bộ quân sự Thị trấn có 8 đảng viên. Đồng chí Nguyễn Xuân Thủy - Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ huyện, Bí thư Đảng uỷ được chỉ định giữ chức vụ Bí thư Chi bộ quân sự Thị trấn; đồng chí Cao Đức Thành - Ủy viên Ban Chấp hành Đảng bộ, Chỉ huy Trưởng Ban chỉ huy Quân sự Thị trấn được chỉ định giữ chức vụ Phó Bí thư Chi bộ Quân sự Thị trấn
Đồng chí Nguyễn Trường Thi – UVBTV Huyện ủy, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy phát biểu tại lễ công bố Quyết định thành lập Chi bộ Quân sự Thị trấn
Phát biểu tại lễ công bố Quyết định thành lập Chi bộ quân sự Thị trấn Hưng Nguyên, đồng chí Nguyễn Trường Thi – UVBTV Huyện ủy, Trưởng Ban Tổ chức Huyện ủy chúc mừng Chi bộ quân sự Thị trấn và tin tưởng, với việc thành lập Chi bộ quân sự sẽ có thêm một bước tiến mới trong xây dựng hệ thống chính trị ngày càng vững mạnh.
Các đại biểu dự lễ Công bố Quyết định thành lập Chi bộ Quân sự Thị trấn
Đồng thời đề nghị Đảng bộ Thị trấn cần quan tâm chỉ đạo Chi bộ quân sự khẩn trương xây dựng quy chế, ban hành kế hoạch, chương trình thực sự hiệu quả, gắn với thực tiễn của địa phương; Xây dựng tập thể chi bộ đoàn kết, thống nhất, vững mạnh; Nâng cao năng lực lãnh đạo của chi bộ và sức chiến đấu của đội ngũ cán bộ, đảng viên, góp phần vào thực hiện nhiệm vụ chính trị, kinh tế của địa phương.
Ban chỉ huy Quân sự huyện tặng hoa chúc mừng thành lập Chi bộ Quân sự Thị trấn
Các địa phương tặng hoa chúc mừng thành lập Chi bộ Quân sự Thị trấn
Các địa phương tặng hoa chúc mừng thành lập Chi bộ Quân sự Thị trấn
Việc triển khai thực hiện mô hình hoạt động Chi bộ Quân sự cấp xã, thị sẽ mang lại nhiều kết quả quan trọng, khẳng định được vai trò, vị trí trong quá trình thực hiện chức năng tham mưu cấp ủy, chính quyền lãnh đạo, chỉ đạo nhiệm vụ quân sự, quốc phòng tại cơ sở./.
Kiều Hoa