|
-
Chiều 23/7, UBND tỉnh Nghệ An tổ chức Hội nghị trực tuyến sơ kết công tác bảo đảm trật tự an toàn giao thông 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Các đồng chí: Lê Hồng Vinh- Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, Phó Ban Thường trực Ban ATGT tỉnh; Hoàng Phú Hiền - Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Giao thông –Vận tải, Phó Ban ATGT tỉnh; Trần Ngọc Tuấn - Phó Giám đốc Công an tỉnh, Phó Ban ATGT tỉnh chủ trì Hội nghị.
-
Sáng 18/7, Công an huyện Hưng Nguyên phối hợp Hội cựu Công an Nhân dân huyện tổ chức lễ ký kết quy chế phối hợp trong công tác phối hợp đảm bảo an ninh, trật tự và xây dựng lực lượng Công an Nhân dân trên địa bàn huyện Hưng Nguyên giai đoạn 2024 - 2028.
-
Sáng 15/7 xã Hưng Đạo đã tổ chức Lễ ra mắt lực lượng tham gia bảo vệ an ninh, trật tự ở cơ sở.
-
Sáng 8/7, Hội đồng quốc phòng và an ninh huyện Hưng Nguyên tổ chức khai giảng lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh cho đối tượng 4; Đây là lớp thứ 3 được mở trong năm 2024.
-
Sáng 3/7 xã Hưng Tân tổ chức khai mạc diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ năm 2024.
-
Sáng 1/7, UBND huyện Hưng tổ chức Lễ khai giảng Lớp bồi dưỡng kiến thức quốc phòng và an ninh (QPAN) cho cán bộ đối tượng 4.
-
Sáng 19/6, Đảng ủy, UBND, Ban Tổ chức diễn tập xã Hưng Mỹ tổ chức khai mạc Diễn tập chiến đấu trong khu vực phòng thủ năm 2024.
-
Chiều 7/6, Đoàn công tác Ban Chỉ đạo diễn tập tỉnh Nghệ An đã tiến hành kiểm tra công tác chuẩn bị diễn tập phòng chống lũ lụt, tìm kiếm cứu nạn năm 2024 tại huyện Hưng Nguyên. Đại tá Đinh Bạt Văn - Phó Chỉ huy trưởng, Tham mưu trưởng Bộ Chỉ huy quân sự tỉnh, thành viên Ban Chỉ đạo diễn tập tỉnh làm trưởng đoàn
-
-
Sáng 4/6, Phòng Văn hóa - Thông tin huyện, Ban Quản lý Di tích Đền ông Hoàng Mười, Công an huyện phối hợp tập huấn Công tác phòng cháy, chữa cháy năm 2024.
|
|