|
-
Ngày 26/7, UBND huyện Hưng Nguyên tổ chức lễ viếng và truy điệu và tiễn đưa Mẹ Việt Nam anh hùng Hoàng Thị Chắt, trú quán xóm 8 xã Xuân Lam về nơi an nghỉ cuối cùng. Đồng chí Nguyễn Hữu Hà- Phó Chủ tịch UBND huyện, Trưởng Ban lễ tang.
-
Sáng 26/7, Bộ Công Thương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn Quốc phổ biến Nghị định số 60/2024/NĐ-CP ngày 5/6 của Chính phủ về phát triển và quản lý chợ. Đồng chí Trương Thiên Hoài - Thứ trưởng bộ Công thương chủ trì hội nghị.
-
Tối 26/7, Huyện Hưng Nguyên tổ chức Lễ thắp nến tri ân các Anh hùng liệt sĩ tại Di tích Xô Viết Nghệ Tĩnh và Nghĩa trang liệt sĩ huyện nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sĩ ( 27/7/1947 -27/7/2024).
-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh – Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 24/7, đoàn lãnh đạo huyện Hưng Nguyên do đồng chí Nguyễn Hữu Hà- Phó Chủ tịch UBND huyện làm trưởng đoàn đã đến dâng hoa, dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sỹ tại Nghĩa trang liệt sỹ Quốc tế Việt – Lào, huyện Anh Sơn và Khu di tích lịch sử Quốc gia Truông Bồn, huyện Đô Lương.
-
Sáng 23/7, đoàn lãnh đạo huyện Hưng Nguyên do đồng chí Nguyễn Hữu Hà - Phó Chủ tịch UBND huyện làmtrưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà các Trung tâm chăm sóc nuôi dưỡng thương binh, bệnh binh trên địa bàn tỉnh nhân dịp Kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ(27/7/1947 -27/7/2024).
-
Sáng 23/7, tại hội trường cơ quan khối dân huyện Hưng Nguyên, Hội hỗ trợ gia đình liệt sỹ tỉnh Nghệ An tặng quà cho thân nhân liệt sỹ nhân kỷ niệm 77 năm Ngày thương binh liệt sỹ ( 27/7/1947-27/7/2024).
-
Hướng tới Kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947-27/07/2024), chiều 22/7, đoàn Lãnh đạo Huyện ủy-HĐND-UBND-UBMTTQ huyện do đồng chí Trương Văn Thiền- UVBTV Huyện ủy, Phó Chủ tịch HĐND huyện làm Trưởng đoàn đã đến thăm và tặng quà các gia đình chính sách, thương, bệnh binh, liệt sỹ và người có công trên địa bàn huyện.
-
Sáng 22/7, đồng chí Hoàng Anh Tiến - UVBTV Huyện ủy, Phó chủ tịch UBND làm trưởng đoàn đã đến thăm, tặng quà cho các gia đình chính sách, người có công với cách mạng tại các xã Hưng Nghĩa, Hưng Thông và Hưng Tân, nhân dịp kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh- Liệt sỹ ( 27/7/1947-27/7/2024).
-
Kỳ thi tốt nghiệp Trung học phổ thông năm 2024, em Nguyễn Thị Hồng Thương, học sinh lớp 12C1 trường THPT Nguyễn Trường Tộ, huyện Hưng Nguyên đã xuất sắc đạt 29,5 điểm khối C00. Trong đó môn Văn 9,5 điểm, môn Địa lý đạt điểm 10 và môn Lịch sử điểm 10.
-
Chiều 20/7, Phòng Lao động Thương binh - Xã hội huyện, công chức văn hóa xã hội các xã, thị trấn, Chi đoàn Công an huyện, chi đoàn 12/9 UBND huyện và chi đoàn Chi nhánh Viettel Hưng Nguyên tổ dọn dẹp vệ sinh và thay mới các đóa hoa tại phần mộ các Anh hùng liệt sỹ, ở nghĩa Liệt sỹ huyện.
|
|