|
-
Chiều 2/7, Công an tỉnh gặp mặt, động viên và khích lệ các thành viên Đội tuyển của tỉnh Nghệ An tham dự vòng chung kết toàn quốc Hội thi nghiệp vụ chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ “Tổ liên gia an toàn PCCC” năm 2024 tổ chức tại thành phố Hải Phòng.
-
Sáng 21/6, tại Hội trường UBND xã Long Xá, Tòa án Nhân dân huyện Hưng Nguyên mở phiên tòa xét xử lưu động 2 vụ án án hình sự về tội tàng trữ trái phép chất ma túy.
-
Chiều 7/6, tại xã Hưng Phúc, Hội nông dân tỉnh, Hội nông dân huyện và Công an huyện phối hợp tổ chức Hội nghị tuyên truyền về công tác đảm bảo trật tự an toàn giao thôn cho cán bộ, hội viên Hội nông dân các xã: Châu Nhân, Hưng Lợi, Hưng Phúc và Hưng Thịnh. Đây Hội nghị thứ 2 được tổ chức trên địa bàn huyện Hưng Nguyên.
-
Sáng 29/5, Hội nông dân tỉnh và Hội nông dân huyện Hưng Nguyên phối hợp tổ chức Hội nghị tuyên truyền về công tác đảm bảo trật tự an toàn giao thông.
-
Sáng 6/5, Đội Đội Cảnh sát giao thông – Trật tự Công an huyện Hưng Nguyên phối hợp Công an xã Hưng Mỹ, Trường tiểu học xã Hưng Mỹ tổ chức tuyên truyền pháp luật ATGT đường bộ và đường sắt cho 411 học sinh và 20 cán bộ giáo viên nhà trường
-
Sáng 6/5, tại trường THPT Lê Hồng Phong, Viện kiểm sát Nhân dân huyện, Công an huyện, Tòa án Nhân dân huyện và trường THPT Lê Hồng Phong phối hợp tổ chức phiên tòa giả định xét xử sơ thẩm vụ án tàng trữ trái phép chất ma túy. Đây là phiên tòa giả định lần đầu tiên được tổ chức trong trường học trong năm 2024.
-
Chiều 19/1, Đội Cảnh sát giao thông- Trật tự, Công an huyện phối hợp với Công an xã Long Xá và Ban giám hiệu trường cấp 1, cấp 2 xã Long Xá tổ chức tuyên truyền pháp luật ATGT, phòng, chống pháo nổ và PCCC cho gần 1.300 thầy, cô giáo và học sinh nhà trường.
-
Chiều 18/1, Công an huyện Hưng Nguyên, Viện kiểm sát Nhân dân huyện và Công an xã Hưng Đạo phối hợp với trường THCS Quang Trung tuyên truyền pháp luật an toàn giao thông, PCCC và pháo nổ cho học sinh trong dịp Tết nguyên đán.
-
Sáng 15/1, Công an huyện Hưng Nguyên phối hợp với Trường THCS Lam Thành tổ chức chương trình ngoại khóa tuyên truyền, phổ biến pháp luật an toàn giao thông và phòng, chống cháy nổ trong dịp Tết Nguyên đán năm 2024.
-
Sáng 8/1, Đội CSGT-TT Công an huyện Hưng Nguyên phối hợp với Công an xã Hưng Trung và Ban giám hiệu trường THPT Nguyễn Trường Tộ, xã Hưng Trung tổ chức tuyên truyền pháp luật ATGT và phòng, chống pháo nổ cho 902 học sinh và 53 giáo viên nhà trường.
|
|