|
-
Sáng 13/7, thực hiện Kế hoạch công tác năm 2024 của Văn phòng Đăng ký đất đai tỉnh Nghệ An, Chi nhánh Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Hưng Nguyên phối hợp với xã Hưng Yên Nam tổ chức “Ngày thứ 7 vì dân” hướng dẫn kê khai hồ sơ cấp đổi, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất theo Kế hoạch 815.
-
Sáng 11/7, UBND tổ chức Hội nghị đánh giá kết quả KT- XH, Đề án 06 và Cải cách hành chính 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
-
Sáng 4/7, Bộ tư pháp tổ chức Hội nghị trực tuyến tập huấn quy trình giải quyết liên thông 2 nhóm TTHC liên quan đến đăng ký khai sinh, đăng ký khai tử. Hội nghị được tổ chức trực tuyến đến các địa phương
-
UBND huyện Hưng Nguyên vừa ban hành Kế hoạch số 368 về việc phát động đợt thi đua cao điểm “Đẩy mạnh Cải cách hành chính lập thành tích chào mừng huyện đạt chuẩn Nông thôn mới và kỷ niệm 555 năm danh xưng Hưng Nguyên” năm 2024.
-
Chiều 11/6, Công an huyện Hưng Nguyên tổ chức Hội nghị đối thoại giữa đồng chí Trưởng Công an huyện với các cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp trên địa bàn về công tác cải cách hành chính.
-
Với tinh thần chỉ đạo quyết liệt của huyện và sự đồng thuận cao của cán bộ, đảng viên, Nhân dân, đến chiều nay ( 27/4), 6 xã đã hoàn thành việc lấy ý kiến cử tri về sáp nhập đơn vị hành chính cấp xã giai đoạn 2023-2025 theo đúng tiến độ đề ra.
-
Đến 11.30 phút, ngày 27/4, việc lấy ý kiến cử tri về sáp nhập đơn vị hành chính cấp xã giai đoạn 2023-2025 tại xã Hưng Tân, đạt tỷ lệ 90 %. Các tổ lấy ý kiến tiếp tục làm việc đến 17 giờ cùng ngày.
-
Sáng 27/4, tại xã Hưng Mỹ đã tổ chức Hội nghị lấy ý kiến cử tri về sáp nhập đơn vị hành chính cấp xã giai đoạn 2023-2025.
-
Sáng 27/4 xã Hưng Thịnh tổ chức lấy ý kiến cử tri về việc sáp nhập đơn vị hành chính cấp xã.
-
Sáng 27/4, đồng chí Nguyễn Trường Thi - Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện dự khai mạc Hội nghị lấy ý kiến cử tri sáp nhập đơn vị hành chính cấp xã giai đoạn 2023 - 2025 tại xóm 2 xã Hưng Phúc và xóm 5 Hưng Lợi.
|
|