|
-
Sáng 13/5, xã Hưng Phúc trao tiền hỗ trợ sửa chữa nhà ở cho bà Nguyễn Thị Sâm xóm 2 xã Hưng Phúc.
-
Ngày 29/4, Công an xã Hưng Tây đã nhận được thư cảm ơn của chị Bạc Thị Cẩm Huyền, tỉnh Lâm Đồng bày tỏ lòng cảm phục trước tinh thần trách nhiệm, vì nhân dân phục vụ của cán bộ chiến sĩ Công an xã Hưng Tây đã giúp đỡ gia đình chị tìm được con gái.
-
Nhiệt tình, trách nhiệm, gương mẫu, sáng tạo trong công tác, nói đi đôi với làm, tận tâm, tận lực, cống hiến hết mình cho công việc...là những đánh giá, nhận xét của đồng chí, đồng đội và cấp trên dành cho Lê Ngọc Lâm, Chỉ huy trưởng Ban Chỉ huy quân sự xã Hưng Lợi - Hưng Nguyên. Gặp anh chúng tôi cảm nhận đằng sau vẻ điềm đạm, rắn rỏi là một con người có tác phong nhanh nhẹn, mẫu mực và có tinh thần trách nhiệm cao.
-
Là thủ lĩnh tình nguyện của Nghệ An được vinh danh tại giải thưởng “Tuổi trẻ cống hiến vì cộng đồng” 2023, anh Nguyễn Hữu Thái ở huyện Hưng Nguyên từ lâu được biết đến với tấm lòng nhân ái hiếm có sau gần 8 năm bền bỉ triển khai các hoạt động thiện nguyện.
-
Sáng 25/2, thực hiện tốt chính sách hậu phương quân đội, Hội Liên hiệp phụ nữ xã Hưng Yên Nam đã vận động các chị em hội viên phụ nữ tham gia ngày công giúp đỡ, tỉa dặm lúa Xuân cho gia đình thanh niên nhập ngũ Đinh Hữu Kiên, xóm 5 xã Hưng Yên Nam.
-
Chiều 2/2, Đội CSGT-TT, Công an huyện Hưng Nguyên phối hợp Công ty TNHH Hoàng Long trao quà cho các gia đình có hoàn cảnh khó khăn ở xã Hưng Đạo nhân dịp Tết nguyên đán Giáp Thìn.
-
Nhân dịp tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024, chiều 31/1, Đoàn Hội đồng nhân dân huyện Hưng Nguyên, do đồng chí Trương Văn Thiền - UVBTV Huyện uỷ, Phó Chủ tịch Hội đồng Nhân dân huyện làm trưởng đoàn đã tổ chức thăm, tặng quà các gia đình chính sách hộ nghèo tại xã Hưng Tây và xã Hưng Đạo.
-
Sáng 24/01, tại Hội trường UBND xã Hưng Yên Bắc tổ chức Lễ trao quà Tết cho các hộ nghèo, hộ cận nghèo.
-
Chiều 15/1, Nhóm Thiện nguyện Trái tim nhân ái Hưng Nguyên đã thay mặt các Mạnh thường quân đã đến thăm hỏi và trao tiền hỗ trợ cho 2 cháu Dương Thị Mai Phương - SN 2009 và Dương Mạnh Dũng - SN 2011 ở Xóm 5 xã Hưng Lĩnh, huyện Hưng Nguyên. Cùng đi có Đồng chí Bùi Thị Hạnh Lê - Phó Chủ tịch UB MTTQ huyện Hưng Nguyên, đại diện Đảng ủy - UBND - UB MTTQ xã Hưng Lĩnh.
-
Chiều 13/01, tại sân bóng nhân tạo xã Hưng Tây đã diễn ra trận giao Hữu bóng đá thiện nguyên xuân yêu thương năm 2024 huyện Hưng Nguyên.
|
|